ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์ของซูมเมอร์ ? // ทำไมมีวิ่งน้อยมากใน กทม.  (อ่าน 3030 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZOOMER_MANIA

• Full Member
  • การ์ม่า: +4/-2
  • Zoomer-x Club Thailand
เครื่องยนต์ของซูมเมอร์
เป็นเครื่องเดียวกับรุ่นไหนของฮอนด้าอ่ะครับ
อยากรู้ไว้ คุยกับสาวๆ     ^_^

และทำไมรถออกมาตั้งหลายเดือนแล้ว
ไม่ค่อยเห็นวิ่งบนถนนสักเท่าไหร่เลยอ่ะครับ
ผลิตมาน้อยหรือคนไม่นิยมน๊า
เวลาจอดติดไฟแดง กลายเป็นตัวประหลาดมากๆ
คนมองเหลือเกิน   ^_^

หลับให้สบายน่ะครับคุณตั้ม MMFK

ออฟไลน์ swc_zoomer

• Jr. Member
  • **
  • การ์ม่า: +0/-1
scoopy ครับ

ออฟไลน์ Ton RamaII

• **
  • การ์ม่า: +0/-13
  • RAMA II ZONE
เครื่องยนต์ของซูมเมอร์
เป็นเครื่องเดียวกับรุ่นไหนของฮอนด้าอ่ะครับ
อยากรู้ไว้ คุยกับสาวๆ     ^_^

และทำไมรถออกมาตั้งหลายเดือนแล้ว
ไม่ค่อยเห็นวิ่งบนถนนสักเท่าไหร่เลยอ่ะค คับรับ
ผลิตมาน้อยหรือคนไม่นิยมน๊า
เวลาจอดติดไฟแดง กลายเป็นตัวประหลาดมากๆ
คนมองเหลือเกิน   ^_^

เป็นเครื่องตัวเดียวกับ scoopy คับผม
ช่วงนี้ที่ยังไม่ค่อยเห็นตามท้องถนนอาจเป็น
เพราะว่าทาง 0 ยังไม่ค่อยเอาออกกมาขายซัก
เท่าไรส่วนมากจะให้จองซ่ะมากกว่าแต่ต่อไป
จะมีเยอะกว่านี้แน่นอนคับค่อยๆเป็นค่อยไป
เริ่มจากกลุ่มเล็กๆแล้วกลายเป็นกลุ่มใหญ่ในที่สุดคับ ^^

ป.ล ยังไม่ค่อยมีตอนนี้ดีแล้วคับขับก่อนเท่ห์ก่อนไม่เหมือนคัยดีคับ อิอิ

ออฟไลน์ ป๋าxxx

• การ์ม่า: +1/-4
  • ป๋าxxx 0859562575-0855144984
เหมือนๆpcxแรกๆครับ หลังๆก็เต็มถนน m2 m2 m2

ออฟไลน์ ห่อหมกทะเลย่าง สาย 2

• การ์ม่า: +3/-1
จากการสอบถามมา สาเหตุ ที่วิ่งกันน้อย เค้าบอกมาว่า ราคามันแร๊งเกิ๊น อะไรประมานนั้น (แต่สวย)
ผมจอดอยุ่ที่ร้าน ตั้งแต่วันแรกที่ออกจนถึงวันนี้ก็จะ 3เดือนล่ะ มีคนมาถามทุกวัน น้องๆพี่ๆ รถอะไรอ่ะ ???
อ๋อ Zoomer ครับ 5 หมื่นนิดๆ งามแท้เหลาๆ
สู้เพื่อลูก....

ออฟไลน์ aopakira

• การ์ม่า: +5/-5
  • ตลิ่งชัน พระราม5 บางใหญ่
เดี๋ยวนี้เห็นทุกวันเลย วันนี้ขับมาทำงานก็เห็น 2 คันละ

ออฟไลน์ idyideal

• **
  • การ์ม่า: +1/-0
ผมว่ากำลังจะเริ่มเยอะ แถวบ้านผมออกมาขับวินกันแล้วนะ  w30 w30 w30

ออฟไลน์ ZOOMER_MANIA

• การ์ม่า: +4/-2
 m16

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ 
เพราะก่อนหน้านี้ผมยังไม่เคยใช้ออโต้ของฮอนด้าเลย
ผมว่าเครื่องแรงดีน่ะครับ บิดติดมือ ขี่มันมากๆ
แต่โช๊คหน้านิ่มเกินไปจริงๆครับ  เมื่อเช้านี้เอง
ขี่ขึ้นลูกระนาด (แถวบ้านทำสูงไปไหน) เสียงดัง "กึ๊ง" เลยอ่ะครับ
ตกใจ และ สงสารรถมากๆ
บังโคลนน่าจะโดนกับไฟหน้าหรือเปล่า
แต่จอดรถดูแล้ว ก็ปกติดี นึกว่าโช๊คหน้าไปซ่ะแล้ว     m15 m15

แต่สรุปแล้วน้องซูม ขี่สนุก เท่  แต่งสวย  คุ้มมากๆ ที่ซื้อครับ
ไม่อยากให้โหลเลย อิ อิ
 w14 w14

หลับให้สบายน่ะครับคุณตั้ม MMFK

ออฟไลน์ zax_hardcore

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-3
เห็นร้านขาย หรือศูนย์บริการ แจ้งว่าเป็นกลไกทางการตลาดของ Honda ยังไม่ปล่อยรถออกมากเยอะ และเพื่อกระตุ้นการจอง

แต่ส่วนตัวผมว่าดีนะ รถจะได้ไม่เกลื่อน ใครเห็น ใครทัก รถอะไรอ่ะ....อิอิ w2

ออฟไลน์ snookkerball

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
จากการสอบถามทางพนักงานขายบอกว่า เป็นเครื่องยนต์ตัวเดียวกับ SCOOPY แต่ที่ ZOOMER-X มีขับน้อย เนื่องจากมีราคาสูง
(แต่เน้นเท่ห์แบบมีสไตล์ไม่เหมือนใคร) ประมาณ 51000-54000ราคาเงินสด  เราอยู่เพชรบุรี เห็นมีขับยังไม่ถึง 10 คัน แต่ที่เห็นๆก็จะมี สีเหลือง กับสีขาวค่ะ แค่รถติดไฟแดง หรือจอดตามชุมชนจะมีคนเข้ามาถามว่ารถอะไรอะไรน้อง เลยตอบไปว่า honda zoomer-x ค่ะ

ออฟไลน์ baoza

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
ผม อยุ่เเถว บางบอน + เพรชเกษม วิ่ง เยอะพอสมควรแล้ว นะคับ  w2 w2 w2

บางคันแต่ง เท่ ไปแล้วด้วย  m44 m44 m44

ร้านขายเเถวเพชรเกษม มีzoomerเกือบทุกร้านเลย!!  m9 m9 m9

ออฟไลน์ dear

• การ์ม่า: +1/-1
และอีกอย่างไม่เคยเห็นโฆษณาทางT.V.เลย แต่ผมว่าถ้าของแต่งออกมารองรับมากๆเรื่อยๆแบบนี้ กลุ่มที่จะเป็นเป้่าหมายก็คงเป็นกลุ่มวัยรุ่นจากการสังเกตุจากประสบการณ์จริง พอติดไฟแดง หรือขับผ่านกลุ่มเด็กพวกนี้ก็จะให้ความสนใจกันมาก และอึีกกลุ่มก็คือกลุ่มผู้ใหญ่อินดี้ทั้งหลายที่ชอบแบบไม่ซ้ำใคร มันแนวดี ฮอนด้าก็คงแนวด้วย "กรูมันอินดี้ ไม่เน้นขาย" m33
>>>" ZOOMER-X Club @ RAYONG "<<<

ออฟไลน์ zelda64

• **
  • การ์ม่า: +1/-3
เท่ห์ครับ
---...นอนแว๊นซ์...---

ออฟไลน์ babyredboy

• **
  • การ์ม่า: +1/-4
ผมว่าเริ่มเห็นมากขึ้นเรื่อยๆแล้วนะครับ ขี่ไปไหนมาไหนก็เจอจอดบ้างขี่สวนกันบ้าง โดยเฉพาะแถวๆเยาวราชเจอทุกวัน
ถ้าขี่ผ่านมาเจอกัน ยกนิ้วทักทายกันได้ครับ

ออฟไลน์ Bomozaka

• การ์ม่า: +0/-5
  • กู ขับ Zoomer!!!!!
นวมินทร์ วิ้งบานเลย 55555 w24 w24 w24 w24 w24 w24 w24